Phân tích kỹ thuật SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

Phân tích kỹ thuật SMG sử dụng dữ liệu giá và khối lượng trong quá khứ để cung cấp các giá trị và tín hiệu chỉ báo theo thời gian thực, bao gồm RSI, MACD, Dải Bollinger và khối lượng, nhằm phản ánh động lực thị trường, phạm vi biến động và động lực giá-khối lượng. Nó cũng tích hợp các chỉ số tâm lý thị trường như chỉ số biến động VIX, tỷ lệ tăng/giảm (tỷ lệ A/D) và tỷ lệ quyền chọn mua/bán để có bối cảnh thị trường rộng hơn. Chế độ xem đa khung thời gian trải dài từ khoảng thời gian phút đến biểu đồ hàng ngày, hàng tuần và hàng tháng, giúp dễ dàng theo dõi hành vi của chỉ báo trong các khoảng thời gian khác nhau. Các mức hỗ trợ và kháng cự chính được hiển thị cùng với giá hiện tại, được tính toán thông qua các điểm xoay, mức thoái lui Fibonacci và các mức cực trị trong quá khứ để cung cấp cái nhìn tổng quan tức thời về cấu trúc thị trường.
SMG
SMG

ScottsMiracle-Gro Co

$69,07+2,06%
Mức cao hôm nay$69,07
Mức thấp hôm nay$67,27
Mở cửa hôm nay$67,47
Đóng cửa hôm qua$67,67

Tổng quan về phân tích kỹ thuật SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

AI CreationTính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026, ScottsMiracle-Gro Co (SMG) đang thể hiện đà tăng giá mạnh mẽ. Mức MACD tại 2.1963 cho thấy tín hiệu Mua xác nhận hình thành cắt vàng và củng cố đà tăng, trong khi chỉ số RSI(14) ở mức 62.1932 cho thấy xu hướng trung lập đến mạnh mẽ với năng lượng tăng giá vững chắc. EMA10 ở mức 66.125 nằm trên EMA20 tại 64.0639 và EMA50 tại 62.5189, cùng với SMA20 ở 62.533 và SMA200 ở 60.6647 đều cho tín hiệu Mua, xác nhận sự thống nhất trong xu hướng tăng trên toàn bộ cấp độ. Phân tích kỹ thuật của **SMG** cho thấy sự chuyển đổi từ giai đoạn tích lũy sang xu hướng tăng mạnh, với nhiều chỉ báo xác nhận xu hướng tích cực.

Bộ dao động

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua
0
Bán
9
Trung lập
2
Mua

Tóm tắt

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua
1
Bán
10
Trung lập
15
Mua

Đường trung bình động

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua mạnh
1
Bán
1
Trung lập
13
Mua

Biểu đồ nến SMG (ScottsMiracle-Gro Co) thời gian thực

Xếp hạng kỹ thuật SMG (ScottsMiracle-Gro Co) đa khung thời gian

Tóm tắt1H4H1D1W
Đường trung bình động (15)122131131122
Bộ dao động (11)Trung lậpTrung lậpTrung lậpTrung lập
RSI (14)53,261,764,257,9
MACD (12,26)Điểm giao cắt tử thầnĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàng

Giải thích chỉ báo kỹ thuật SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

Dựa trên chuỗi giá đóng cửa 1 ngày

Bộ dao động

TênGiá trịThao tác
RSI(14)
64,2251Trung lập
Stochastic %K (14, 3, 3)
74,172Trung lập
Chỉ số kênh hàng hóa (CCI) (20)
102,7827Trung lập
Chỉ số định hướng trung bình (ADX) (14)
26,7297Trung lập
Awesome Oscillator (AO)
7,1341Trung lập
Chỉ báo động lượng (10)
5,05Mua
MACD Level (12, 26)
2,2812Mua
Stochastic RSI Fast (3, 3, 14, 14)
58,9157Trung lập
Phạm vi phần trăm Williams (% R) (14)
-26,7043Trung lập
Bull Bear Power (BBP)
4,7204Trung lập
Ultimate Oscillator (UO) (7, 14, 28)
63,6561Trung lập

Đường trung bình động

TênGiá trịThao tác
EMA (10)
66,5996Mua
SMA (10)
66,531Mua
EMA (20)
64,5149Mua
SMA (20)
63,1555Mua
EMA (30)
63,4791Mua
SMA (30)
61,697Mua
EMA (50)
62,7668Mua
SMA (50)
61,758Mua
EMA (100)
62,3658Mua
SMA (100)
63,4994Mua
EMA (200)
62,1083Mua
SMA (200)
60,7053Mua
Đường cơ sở Ichimoku Kinko Hyo (9, 26, 52, 26)
62,4025Trung lập
Đường trung bình động trọng số theo khối lượng (VWMA) (20)
63,1028Mua
Đường trung bình động Hull (HMA) (9)
69,1974Bán

Pivot Points SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

Dựa trên khung thời gian 1 ngày

PriceClassicFibonacciCamarillaWoodieDM
R376,3367,9461,307270,165-
R267,9464,73560,538267,0925-
R163,4762,75559,769161,77561,51
Pivot P59,5559,5559,5558,702558,57
S155,0856,34558,230953,38553,12
S251,1654,36557,461850,3125-
S342,7751,1656,692844,995-

Chỉ số tâm lý thị trường SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

Xếp hạng nhà phân tích72,6667
Tỷ lệ Put/Call quyền chọn+27,59%
Biến động ngụ ý (IV)52,2044

Phân tích kỹ thuật SMG (ScottsMiracle-Gro Co) chuyên sâu

Tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026, SMG đang thể hiện cấu trúc kỹ thuật tăng giá. Mức MACD tại 2.1963 với tín hiệu Mua xác nhận hình thành cắt vàng và đà tích cực ngày càng mạnh mẽ, trong khi RSI(14) ở mức 62.1932 nằm trong vùng trung lập đến mạnh (55–70), gợi ý áp lực giá tăng nhẹ với năng lượng tăng giá mạnh mẽ. Nến ngày cuối cùng đóng cửa ở mức 67.23, cao nhất 67.46 và thấp nhất 65.44, phản ánh khả năng chống chịu của giá trong phạm vi giao dịch hiện tại. Chỉ số Định hướng trung bình (14) ở mức 27.0052 cho thấy xu hướng trung bình khá mạnh với xếp hạng Trung lập, cho thấy thị trường đang xác lập xu hướng rõ ràng hơn. Chỉ số Kênh hàng hóa (20) ở mức 87.3163 với tín hiệu Trung lập cho thấy giá đang mở rộng trong phạm vi tích cực. Chỉ số Đà (10) ở mức 4.2 cho thấy tín hiệu Bán, chỉ ra rằng đà ngắn hạn có thể chậm lại chút ít, tạo ra sự phân kỳ nhỏ so với cấu trúc tăng giá rộng hơn và cần chú ý đến khả năng củng cố. Hệ thống trung bình động củng cố cấu trúc tăng giá trên nhiều khung thời gian. EMA10 ở mức 66.125 nằm trên EMA20 tại 64.0639 và EMA50 tại 62.5189, xác nhận đà tăng ngắn hạn, trong khi SMA20 tại 62.533 và SMA200 tại 60.6647 cung cấp hỗ trợ trung hạn đến dài hạn, với trung bình 200 ngày cho tín hiệu Mua. Sự phối hợp này của các trung bình động ngắn hạn và dài hạn xác nhận rằng **phân tích thị trường SMG** được hỗ trợ bởi tính nhất quán cấu trúc trong hệ thống xu hướng, và dự báo giá **SMG trong ngắn hạn** được củng cố bởi sự hội tụ của nhiều tín hiệu khung thời gian. Về các mức quan trọng, khung Fibonacci retracement xác định R1 tại 62.755, R2 tại 64.735 và R3 tại 67.94 là các mục tiêu kháng cự, trong khi các mức hỗ trợ nằm tại S1 ở 56.345, S2 ở 54.365 và S3 ở 51.16. Đỉnh ngày gần nhất là 67.46 và đáy là 65.44 xác lập phạm vi giao dịch hiện tại, với giá cuối cùng ở mức 67.23 nằm ở phần trên, cho thấy rào cản kháng cự tiếp theo nằm gần mức R3 tại 67.94. Cấu trúc kỹ thuật cho thấy đà tăng bền vững sẽ cần vượt qua các vùng kháng cự này. Về tâm lý thị trường, xếp hạng nhà phân tích đạt 72.6667, phản ánh sự lạc quan chung của các chuyên gia, trong khi tỷ lệ quyền chọn mua/bán ở mức 27.59 cho thấy nhu cầu phòng ngừa rủi ro cao. Độ biến động ngụ ý ở mức 52.2044 cho thấy thị trường có mức độ không chắc chắn trung bình đến cao, và kết hợp với xu hướng của nhà phân tích, vị thế chung cho thấy sự tin tưởng pha trộn — kỹ thuật tăng giá đi kèm hoạt động phòng ngừa trong thị trường quyền chọn, hình thành nên **dự báo giá SMG** dựa trên tâm lý cân bằng này.

Vấn đề thường gặp

Xếp hạng kỹ thuật hiện tại của SMG là gì?

x
Trên khung H4, xếp hạng kỹ thuật tổng hợp cho SMG là Mua. Xếp hạng này được tổng hợp động từ các đường trung bình động và chỉ báo dao động động lượng nhằm phản ánh hướng xu hướng chính và tốc độ giá.

Mức hỗ trợ và kháng cự chính của SMG là gì?

x

Tín hiệu RSI và MACD hiện tại của SMG như thế nào?

x

Dữ liệu phân tích kỹ thuật SMG được cập nhật bao lâu một lần?

x

Tiếp tục khám phá SMG (ScottsMiracle-Gro Co)

Cảnh báo rủi ro:

Tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD có thể trải qua những biến động giá đáng kể. Hiệu suất trong quá khứ không phải là chỉ báo đáng tin cậy cho kết quả trong tương lai. Phần lớn các tài khoản khách hàng cá nhân đều thua lỗ khi giao dịch ngoại hối và CFD. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ cách thức hoạt động của ngoại hối và CFD và đánh giá xem bạn có khả năng chịu đựng rủi ro thua lỗ lớn hay không. Ngay cả khi sử dụng lệnh cắt lỗ, khoản lỗ của bạn vẫn có thể vượt quá số tiền gửi ban đầu. Do đó, bạn không nên tham gia giao dịch đầu cơ bằng số tiền mà bạn không đủ khả năng để mất, và bạn nên đảm bảo mình nhận thức đầy đủ về các rủi ro liên quan. Thông tin do Gate cung cấp chỉ mang tính chất chung chung và không xem xét mục tiêu đầu tư, tình hình tài chính hoặc nhu cầu cụ thể của bạn. Nội dung và giá cả trên trang web này không được hiểu là lời khuyên đầu tư cá nhân. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ các rủi ro liên quan và tìm kiếm lời khuyên chuyên nghiệp độc lập khi cần thiết. Gate có quyền chấm dứt dịch vụ theo quyết định riêng của mình bất cứ lúc nào. Gate không chịu trách nhiệm cho bất kỳ tổn thất nào phát sinh từ việc chấm dứt đó, bao gồm cả tổn thất do đóng vị thế ở mức giá thị trường không thuận lợi hoặc thanh lý bắt buộc. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo Cảnh báo rủi ro của chúng tôi.

Tuyên bố từ chối trách nhiệm:

Gate chỉ cung cấp dịch vụ thực hiện giao dịch. Bất kỳ thông tin, báo cáo, ý kiến, bình luận hoặc tài liệu nào khác thu được từ Gate, nhân viên của Gate, các công cụ phân tích do Gate cung cấp hoặc nghiên cứu của bên thứ ba đều không cấu thành tư vấn đầu tư và không nên được sử dụng làm cơ sở cho các quyết định đầu tư. Bạn đồng ý tự mình nghiên cứu và xác minh các nguồn thông tin bên ngoài trước khi thực hiện bất kỳ khoản đầu tư nào. Bạn cũng đồng ý rằng Gate sẽ không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ tổn thất hoặc thiệt hại nào (bao gồm nhưng không giới hạn ở việc mất lợi nhuận) phát sinh trực tiếp hoặc gián tiếp từ việc sử dụng hoặc dựa vào thông tin đó. Không có nội dung nào trong bất kỳ báo cáo nào được hiểu là lời hứa, đảm bảo hoặc chỉ dẫn rõ ràng hoặc ngầm định về lợi nhuận, cũng như không đảm bảo rằng các khoản lỗ có thể được hạn chế hoặc tránh được. Vui lòng lưu ý rằng dữ liệu liên quan đến tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD (ví dụ: giá thời gian thực) được hiển thị trên trang này được lấy từ các bên thứ ba, chỉ được cung cấp để tham khảo và được cung cấp trên cơ sở "nguyên trạng" mà không có bất kỳ tuyên bố hoặc bảo đảm nào, dù rõ ràng hay ngầm định. Bất kỳ liên kết trang web của bên thứ ba nào được cung cấp đều không nằm trong sự kiểm soát của Gate. Gate không chịu trách nhiệm về độ tin cậy hoặc tính chính xác của các trang web bên thứ ba đó hoặc nội dung của chúng. Để biết thêm chi tiết, vui lòng tham khảo Thỏa thuận người dùng của chúng tôi.