Phân tích kỹ thuật KLAC (KLA Corporation)

Phân tích kỹ thuật KLAC sử dụng dữ liệu giá và khối lượng trong quá khứ để cung cấp các giá trị và tín hiệu chỉ báo theo thời gian thực, bao gồm RSI, MACD, Dải Bollinger và khối lượng, nhằm phản ánh động lực thị trường, phạm vi biến động và động lực giá-khối lượng. Nó cũng tích hợp các chỉ số tâm lý thị trường như chỉ số biến động VIX, tỷ lệ tăng/giảm (tỷ lệ A/D) và tỷ lệ quyền chọn mua/bán để có bối cảnh thị trường rộng hơn. Chế độ xem đa khung thời gian trải dài từ khoảng thời gian phút đến biểu đồ hàng ngày, hàng tuần và hàng tháng, giúp dễ dàng theo dõi hành vi của chỉ báo trong các khoảng thời gian khác nhau. Các mức hỗ trợ và kháng cự chính được hiển thị cùng với giá hiện tại, được tính toán thông qua các điểm xoay, mức thoái lui Fibonacci và các mức cực trị trong quá khứ để cung cấp cái nhìn tổng quan tức thời về cấu trúc thị trường.
KLAC
KLAC

KLA Corporation

$273,93-9,45%
Mức cao hôm nay$289,77
Mức thấp hôm nay$273,78
Mở cửa hôm nay$288,23
Đóng cửa hôm qua$302,54

Tổng quan về phân tích kỹ thuật KLAC (KLA Corporation)

AI CreationTính đến ngày 1 tháng 7 năm 2026, KLA Corporation (KLAC) đang thể hiện đà tăng giá tích cực với dấu hiệu quá mua. MACD(12,26) ở mức 21.3134 xác nhận mô hình giao cắt vàng với đà tích cực duy trì, trong khi RSI(14) ở mức 71.1216 nằm trong vùng quá mua (>70), cho thấy áp lực mua mạnh mẽ nhưng cũng cảnh báo về khả năng điều chỉnh giảm. Hệ thống trung bình động cho thấy xu hướng tăng mạnh mẽ, với EMA10 ở mức 260.91, EMA20 ở mức 243.45 và EMA50 ở mức 213.77 đều giao dịch trên SMA200 tại 150.45, xác nhận cấu trúc xu hướng tăng vẫn còn nguyên vẹn trên nhiều khung thời gian. ADX(14) ở mức 32.79 cho thấy xu hướng hướng rõ ràng với sức mạnh trung bình khá, phản ánh khung kỹ thuật vẫn duy trì xu hướng tăng rõ ràng mặc dù RSI cao.

Bộ dao động

Bán mạnh
Mua mạnh
Trung lập
1
Bán
8
Trung lập
2
Mua

Tóm tắt

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua
2
Bán
9
Trung lập
15
Mua

Đường trung bình động

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua mạnh
1
Bán
1
Trung lập
13
Mua

Biểu đồ nến KLAC (KLA Corporation) thời gian thực

Xếp hạng kỹ thuật KLAC (KLA Corporation) đa khung thời gian

Tóm tắt1H4H1D1W
Đường trung bình động (15)113131131140
Bộ dao động (11)Trung lậpTrung lậpTrung lậpTrung lập
RSI (14)55,961,863,679,4
MACD (12,26)Điểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàng

Giải thích chỉ báo kỹ thuật KLAC (KLA Corporation)

Dựa trên chuỗi giá đóng cửa 1 ngày

Bộ dao động

TênGiá trịThao tác
RSI(14)
63,6266Trung lập
Stochastic %K (14, 3, 3)
88,3615Trung lập
Chỉ số kênh hàng hóa (CCI) (20)
130,9317Bán
Chỉ số định hướng trung bình (ADX) (14)
33,8931Trung lập
Awesome Oscillator (AO)
48,3818Trung lập
Chỉ báo động lượng (10)
45,955Mua
MACD Level (12, 26)
21,7559Mua
Stochastic RSI Fast (3, 3, 14, 14)
49,7948Trung lập
Phạm vi phần trăm Williams (% R) (14)
-27,7698Trung lập
Bull Bear Power (BBP)
47,2568Trung lập
Ultimate Oscillator (UO) (7, 14, 28)
59,2181Trung lập

Đường trung bình động

TênGiá trịThao tác
EMA (10)
264,7693Mua
SMA (10)
262,3245Mua
EMA (20)
247,1205Mua
SMA (20)
243,4774Mua
EMA (30)
234,2799Mua
SMA (30)
225,9975Mua
EMA (50)
216,4379Mua
SMA (50)
208,0076Mua
EMA (100)
190,0267Mua
SMA (100)
180,3096Mua
EMA (200)
160,5407Mua
SMA (200)
151,3797Mua
Đường cơ sở Ichimoku Kinko Hyo (9, 26, 52, 26)
247,9871Trung lập
Đường trung bình động trọng số theo khối lượng (VWMA) (20)
243,7671Mua
Đường trung bình động Hull (HMA) (9)
291,2052Bán

Pivot Points KLAC (KLA Corporation)

Dựa trên khung thời gian 1 ngày

PriceClassicFibonacciCamarillaWoodieDM
R3265,2773226,9483202,7115247,3485-
R2226,9483212,3067199,198226,6783-
R1209,5597203,261195,6845209,0195218,254
Pivot P188,6193188,6193188,6193188,3492192,9665
S1171,2307173,9777188,6575170,6905179,925
S2150,2903164,932185,144150,0202-
S3111,9613150,2903181,6305132,3615-

Chỉ số tâm lý thị trường KLAC (KLA Corporation)

Xếp hạng nhà phân tích210,4643
Tỷ lệ Put/Call quyền chọn+87,33%
Biến động ngụ ý (IV)100

Phân tích kỹ thuật KLAC (KLA Corporation) chuyên sâu

Tính đến ngày 1 tháng 7 năm 2026, KLA Corporation (KLAC) đang thể hiện cấu trúc kỹ thuật tăng giá với đặc điểm quá mua. **Phân tích kỹ thuật của KLAC** cho thấy MACD(12,26) ở mức 21.3134 xác nhận mô hình giao cắt vàng, báo hiệu sự phân kỳ tích cực kéo dài và áp lực mua tiếp tục duy trì. RSI(14) ở mức 71.1216 nằm trong vùng quá mua (>70), phản ánh niềm tin tăng giá mạnh mẽ nhưng cũng cảnh báo thị trường đã mở rộng vào vùng có thể xảy ra điều chỉnh ngắn hạn hoặc giảm giá trước khi tiếp tục tăng trưởng. Chỉ số ADX(14) ở mức 32.79 cho thấy xu hướng hướng rõ ràng trung bình khá mạnh, xác nhận rằng xu hướng tăng có đặc điểm bền vững và giao dịch trên ngưỡng yếu ớt là 20. Chỉ số Chỉ số kênh hàng hóa (20) ở mức 179.84 mang tín hiệu trung lập mặc dù đọc cao, trong khi Momentum(10) ở mức 46.71 cho thấy tín hiệu mua, gợi ý rằng trong khi đà tăng vẫn còn, thị trường chưa xuất hiện cảnh báo phân kỳ rõ ràng. Cấu hình này cho thấy xu hướng hướng vẫn còn nguyên vẹn và được hỗ trợ bởi sức mạnh trung bình, trong khi RSI quá mua gợi ý rằng việc tiếp tục có thể cần một giai đoạn tích lũy ngắn hạn. Hệ thống trung bình động thể hiện sự phù hợp tăng giá mạnh mẽ trên nhiều khung thời gian. EMA10 ở mức 260.91 giao dịch rõ ràng trên EMA20 tại 243.45 và SMA20 tại 239.61, xác nhận cấu trúc xu hướng ngắn hạn tăng, trong khi EMA50 ở mức 213.77 cung cấp hỗ trợ trung hạn và vẫn cao hơn SMA200 tại 150.45, củng cố xu hướng tăng rộng hơn. Trung bình động trọng số theo khối lượng (20) ở mức 239.72 phù hợp gần với nhóm trung bình động exponential và simple, cho thấy hành động giá dựa trên khối lượng hỗ trợ câu chuyện tăng giá. Sự phù hợp của các trung bình động đa khung thời gian này cho thấy dự báo giá KLAC vẫn duy trì theo xu hướng tăng mạnh, với tất cả các trung bình động chính đều trong cấu trúc tăng. Về các mức quan trọng, cấu trúc thoái lui Fibonacci cung cấp các điểm tham chiếu có thể hành động cho các nhà giao dịch. Các mức kháng cự nằm tại R1 (203.26), R2 (212.31), và R3 (226.95), trong khi hỗ trợ nằm tại S1 (173.98), S2 (164.93), và S3 (150.29). Giá hiện tại là 302.93 đã vượt xa mức R3 của Fibonacci, cho thấy thị trường đã tiến vào vùng giá cao hơn với đà tăng mạnh. Cấu trúc pivot Camarilla (pivot 188.62, R1 195.68, S1 188.66) gợi ý hỗ trợ gần hạn chặt chẽ tại 188.66 nếu yếu tố giảm giá tiếp diễn, trong khi pivot Woodie R3 ở mức 247.35 cho thấy mức này là vùng kháng cự thứ cấp, tạo ra khung giao dịch rõ ràng. sự kết hợp giữa kỹ thuật mạnh mẽ, phòng ngừa rủi ro cao và implied volatility cao cho thấy thị trường đang định giá cả tiềm năng tăng và giảm, tạo ra triển vọng ngắn hạn cân bằng với hoạt động phòng ngừa rủi ro tăng cao.

Vấn đề thường gặp

Xếp hạng kỹ thuật hiện tại của KLAC là gì?

x
Trên khung H4, xếp hạng kỹ thuật tổng hợp cho KLAC là Mua. Xếp hạng này được tổng hợp động từ các đường trung bình động và chỉ báo dao động động lượng nhằm phản ánh hướng xu hướng chính và tốc độ giá.

Mức hỗ trợ và kháng cự chính của KLAC là gì?

x

Tín hiệu RSI và MACD hiện tại của KLAC như thế nào?

x

Dữ liệu phân tích kỹ thuật KLAC được cập nhật bao lâu một lần?

x

Tiếp tục khám phá KLAC (KLA Corporation)

Cảnh báo rủi ro:

Tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD có thể trải qua những biến động giá đáng kể. Hiệu suất trong quá khứ không phải là chỉ báo đáng tin cậy cho kết quả trong tương lai. Phần lớn các tài khoản khách hàng cá nhân đều thua lỗ khi giao dịch ngoại hối và CFD. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ cách thức hoạt động của ngoại hối và CFD và đánh giá xem bạn có khả năng chịu đựng rủi ro thua lỗ lớn hay không. Ngay cả khi sử dụng lệnh cắt lỗ, khoản lỗ của bạn vẫn có thể vượt quá số tiền gửi ban đầu. Do đó, bạn không nên tham gia giao dịch đầu cơ bằng số tiền mà bạn không đủ khả năng để mất, và bạn nên đảm bảo mình nhận thức đầy đủ về các rủi ro liên quan. Thông tin do Gate cung cấp chỉ mang tính chất chung chung và không xem xét mục tiêu đầu tư, tình hình tài chính hoặc nhu cầu cụ thể của bạn. Nội dung và giá cả trên trang web này không được hiểu là lời khuyên đầu tư cá nhân. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ các rủi ro liên quan và tìm kiếm lời khuyên chuyên nghiệp độc lập khi cần thiết. Gate có quyền chấm dứt dịch vụ theo quyết định riêng của mình bất cứ lúc nào. Gate không chịu trách nhiệm cho bất kỳ tổn thất nào phát sinh từ việc chấm dứt đó, bao gồm cả tổn thất do đóng vị thế ở mức giá thị trường không thuận lợi hoặc thanh lý bắt buộc. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo Cảnh báo rủi ro của chúng tôi.

Tuyên bố từ chối trách nhiệm:

Gate chỉ cung cấp dịch vụ thực hiện giao dịch. Bất kỳ thông tin, báo cáo, ý kiến, bình luận hoặc tài liệu nào khác thu được từ Gate, nhân viên của Gate, các công cụ phân tích do Gate cung cấp hoặc nghiên cứu của bên thứ ba đều không cấu thành tư vấn đầu tư và không nên được sử dụng làm cơ sở cho các quyết định đầu tư. Bạn đồng ý tự mình nghiên cứu và xác minh các nguồn thông tin bên ngoài trước khi thực hiện bất kỳ khoản đầu tư nào. Bạn cũng đồng ý rằng Gate sẽ không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ tổn thất hoặc thiệt hại nào (bao gồm nhưng không giới hạn ở việc mất lợi nhuận) phát sinh trực tiếp hoặc gián tiếp từ việc sử dụng hoặc dựa vào thông tin đó. Không có nội dung nào trong bất kỳ báo cáo nào được hiểu là lời hứa, đảm bảo hoặc chỉ dẫn rõ ràng hoặc ngầm định về lợi nhuận, cũng như không đảm bảo rằng các khoản lỗ có thể được hạn chế hoặc tránh được. Vui lòng lưu ý rằng dữ liệu liên quan đến tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD (ví dụ: giá thời gian thực) được hiển thị trên trang này được lấy từ các bên thứ ba, chỉ được cung cấp để tham khảo và được cung cấp trên cơ sở "nguyên trạng" mà không có bất kỳ tuyên bố hoặc bảo đảm nào, dù rõ ràng hay ngầm định. Bất kỳ liên kết trang web của bên thứ ba nào được cung cấp đều không nằm trong sự kiểm soát của Gate. Gate không chịu trách nhiệm về độ tin cậy hoặc tính chính xác của các trang web bên thứ ba đó hoặc nội dung của chúng. Để biết thêm chi tiết, vui lòng tham khảo Thỏa thuận người dùng của chúng tôi.