Phân tích kỹ thuật IWM (iShares Russell 2000 ETF)

Phân tích kỹ thuật IWM sử dụng dữ liệu giá và khối lượng trong quá khứ để cung cấp các giá trị và tín hiệu chỉ báo theo thời gian thực, bao gồm RSI, MACD, Dải Bollinger và khối lượng, nhằm phản ánh động lực thị trường, phạm vi biến động và động lực giá-khối lượng. Nó cũng tích hợp các chỉ số tâm lý thị trường như chỉ số biến động VIX, tỷ lệ tăng/giảm (tỷ lệ A/D) và tỷ lệ quyền chọn mua/bán để có bối cảnh thị trường rộng hơn. Chế độ xem đa khung thời gian trải dài từ khoảng thời gian phút đến biểu đồ hàng ngày, hàng tuần và hàng tháng, giúp dễ dàng theo dõi hành vi của chỉ báo trong các khoảng thời gian khác nhau. Các mức hỗ trợ và kháng cự chính được hiển thị cùng với giá hiện tại, được tính toán thông qua các điểm xoay, mức thoái lui Fibonacci và các mức cực trị trong quá khứ để cung cấp cái nhìn tổng quan tức thời về cấu trúc thị trường.
IWM
IWM

iShares Russell 2000 ETF

$301,22+0,36%
Mức cao hôm nay$302,39
Mức thấp hôm nay$298,61
Mở cửa hôm nay$299,61
Đóng cửa hôm qua$300,13

Tổng quan về phân tích kỹ thuật IWM (iShares Russell 2000 ETF)

AI CreationTính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026, quỹ ETF iShares Russell 2000 (IWM) đang cho thấy sự củng cố với xu hướng tăng giá. MACD(12,26) phát hiện tín hiệu mua tại 4.4541, cho thấy sự giao cắt vàng và tăng cường đà tăng, trong khi RSI(14) ở mức 63.2199 nằm trong vùng trung lập đến mạnh, gợi ý áp lực mua cân bằng mà không quá mua quá mức. Hệ thống trung bình động thể hiện sự phù hợp tăng giá mạnh mẽ, với EMA10 ở mức 296.8558, SMA20 ở mức 292.412 và EMA50 ở mức 285.1295 đều phát ra tín hiệu mua, trong khi SMA200 ở mức 260.1469 xác nhận cấu trúc xu hướng tăng rộng hơn. Chỉ số ADX(14) ở mức 8.5196 cho thấy sức mạnh xu hướng yếu, ngụ ý rằng hành động giá hiện tại vẫn trong phạm vi dao động thay vì một đà hướng rõ ràng, mặc dù sự sắp xếp thứ tự của các trung bình động hỗ trợ xu hướng kỹ thuật tích cực.

Bộ dao động

Bán mạnh
Mua mạnh
Trung lập
1
Bán
8
Trung lập
2
Mua

Tóm tắt

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua mạnh
1
Bán
9
Trung lập
16
Mua

Đường trung bình động

Bán mạnh
Mua mạnh
Mua mạnh
0
Bán
1
Trung lập
14
Mua

Biểu đồ nến IWM (iShares Russell 2000 ETF) thời gian thực

Xếp hạng kỹ thuật IWM (iShares Russell 2000 ETF) đa khung thời gian

Tóm tắt1H4H1D1W
Đường trung bình động (15)131140140140
Bộ dao động (11)BánTrung lậpTrung lậpTrung lập
RSI (14)61,865,564,370,7
MACD (12,26)Điểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàngĐiểm giao cắt vàng

Giải thích chỉ báo kỹ thuật IWM (iShares Russell 2000 ETF)

Dựa trên chuỗi giá đóng cửa 1 ngày

Bộ dao động

TênGiá trịThao tác
RSI(14)
64,3414Trung lập
Stochastic %K (14, 3, 3)
92,8902Trung lập
Chỉ số kênh hàng hóa (CCI) (20)
115,5362Trung lập
Chỉ số định hướng trung bình (ADX) (14)
8,6435Trung lập
Awesome Oscillator (AO)
9,5824Trung lập
Chỉ báo động lượng (10)
9,63Mua
MACD Level (12, 26)
4,561Mua
Stochastic RSI Fast (3, 3, 14, 14)
96,7011Trung lập
Phạm vi phần trăm Williams (% R) (14)
-5,4155Bán
Bull Bear Power (BBP)
8,4874Trung lập
Ultimate Oscillator (UO) (7, 14, 28)
62,5866Trung lập

Đường trung bình động

TênGiá trịThao tác
EMA (10)
297,7131Mua
SMA (10)
297,553Mua
EMA (20)
294,2298Mua
SMA (20)
292,906Mua
EMA (30)
291,1939Mua
SMA (30)
290,7527Mua
EMA (50)
285,7733Mua
SMA (50)
286,1676Mua
EMA (100)
275,7405Mua
SMA (100)
271,8937Mua
EMA (200)
262,1982Mua
SMA (200)
260,4629Mua
Đường cơ sở Ichimoku Kinko Hyo (9, 26, 52, 26)
290,17Trung lập
Đường trung bình động trọng số theo khối lượng (VWMA) (20)
292,0115Mua
Đường trung bình động Hull (HMA) (9)
301,3493Mua

Pivot Points IWM (iShares Russell 2000 ETF)

Dựa trên khung thời gian 1 ngày

PriceClassicFibonacciCamarillaWoodieDM
R3340,95317,07307,017335,75-
R2317,07307,9478304,828318,625-
R1308,76302,3122302,639311,87312,915
Pivot P293,19293,19293,19294,745295,2675
S1284,88284,0678298,261287,99289,035
S2269,31278,4322296,072270,865-
S3245,43269,31293,883264,11-

Chỉ số tâm lý thị trường IWM (iShares Russell 2000 ETF)

Xếp hạng nhà phân tích-
Tỷ lệ Put/Call quyền chọn+157,57%
Biến động ngụ ý (IV)16,9704

Phân tích kỹ thuật IWM (iShares Russell 2000 ETF) chuyên sâu

Tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026, quỹ ETF iShares Russell 2000 đang thể hiện cấu trúc kỹ thuật hội tụ với xu hướng tăng nhẹ. **Phân tích kỹ thuật IWM** cho thấy MACD(12,26) phát tín hiệu mua tại 4.4541, phản ánh hình thành vàng giao cắt và đà tích lũy động lượng duy trì trong ngắn hạn của IWM. RSI(14) ở mức 63.2199, nằm trong vùng trung lập đến mạnh, nơi áp lực mua vẫn duy trì ưu thế nhẹ, cho phép giá duy trì linh hoạt trong phạm vi hiện tại mà không vượt quá mức quá mua. Chỉ số Định hướng trung bình (14) ghi nhận 8.5196 với tín hiệu trung lập, cho thấy sức mạnh xu hướng yếu, ủng hộ việc tiếp tục hội tụ hơn là bứt phá. Chỉ số Kênh hàng hóa (20) đứng ở 107.6151 với tín hiệu trung lập, trong khi Momentum(10) phát tín hiệu bán tại 5.98, gợi ý rằng mặc dù xu hướng hướng lên, sự tin tưởng đằng sau động thái vẫn còn vừa phải và phụ thuộc vào khối lượng theo dõi. Bức tranh dao động hỗn hợp này cho thấy các dao động đang phân kỳ khỏi sự sắp xếp trung bình động tăng giá, cần thận trọng về khả năng duy trì đà tăng. Hệ thống trung bình động thể hiện sự sắp xếp tăng giá mạnh mẽ trên nhiều khung thời gian. EMA10 ở mức 296.8558 nằm trên SMA20 tại 292.412, xác nhận cấu trúc tăng ngắn hạn, trong khi EMA50 tại 285.1295 cung cấp hỗ trợ trung hạn và đóng vai trò điểm xoay cho các nhà mua dài hạn. SMA200 ở mức 260.1469 vẫn thấp hơn giá hiện tại, xác lập xu hướng tăng dài hạn và làm nền cho các đợt điều chỉnh sâu hơn. Sự sắp xếp phân cấp này củng cố phân tích thị trường IWM tích cực trên các khung thời gian trung gian. Về các mức quan trọng, phân tích Fibonacci retracement xác định các mục tiêu kháng cự tại R1 (293.046), R2 (298.264), và R3 (306.71), với giá hiện tại 300.07 gần R2. Các mức hỗ trợ nằm tại S1 (276.154), S2 (270.936), và S3 (262.49), trong đó trung bình động 50 ngày gần 285.1295 cung cấp hỗ trợ trung gian. Phạm vi intraday gần đây từ 297.14 đến 300.54 phản ánh biến động hạn chế, phù hợp với chỉ số ADX yếu và cho thấy các nhà giao dịch nên tôn trọng các vùng xoay này để ra vào chiến thuật. Dự báo giá IWM vẫn bị hạn chế bởi sức mạnh xu hướng yếu mặc dù trung bình động tăng giá đang hỗ trợ. Về mặt thị trường rộng, tỷ lệ Put/Call ở mức 155.86, cho thấy nhu cầu phòng hộ cao và xu hướng thận trọng hơn trong các nhà giao dịch quyền chọn. Đọc biến động ngụ ý 20.3204 phản ánh mức độ trung bình, cho thấy phí quyền chọn đã phản ánh mức độ không chắc chắn đáng kể nhưng không cực đoan. Các chỉ số tâm lý này cùng nhau cho thấy mặc dù dự báo giá IWM vẫn bị ảnh hưởng bởi sự sắp xếp kỹ thuật tăng, sự thận trọng của nhà đầu tư nền tảng làm dịu đi sự hưng phấn, ủng hộ câu chuyện hội tụ và cảnh báo rằng bất kỳ đột phá nào cũng cần có niềm tin mới để duy trì.

Vấn đề thường gặp

Xếp hạng kỹ thuật hiện tại của IWM là gì?

x
Trên khung H4, xếp hạng kỹ thuật tổng hợp cho IWM là Mua mạnh. Xếp hạng này được tổng hợp động từ các đường trung bình động và chỉ báo dao động động lượng nhằm phản ánh hướng xu hướng chính và tốc độ giá.

Mức hỗ trợ và kháng cự chính của IWM là gì?

x

Tín hiệu RSI và MACD hiện tại của IWM như thế nào?

x

Dữ liệu phân tích kỹ thuật IWM được cập nhật bao lâu một lần?

x

Tiếp tục khám phá IWM (iShares Russell 2000 ETF)

Cảnh báo rủi ro:

Tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD có thể trải qua những biến động giá đáng kể. Hiệu suất trong quá khứ không phải là chỉ báo đáng tin cậy cho kết quả trong tương lai. Phần lớn các tài khoản khách hàng cá nhân đều thua lỗ khi giao dịch ngoại hối và CFD. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ cách thức hoạt động của ngoại hối và CFD và đánh giá xem bạn có khả năng chịu đựng rủi ro thua lỗ lớn hay không. Ngay cả khi sử dụng lệnh cắt lỗ, khoản lỗ của bạn vẫn có thể vượt quá số tiền gửi ban đầu. Do đó, bạn không nên tham gia giao dịch đầu cơ bằng số tiền mà bạn không đủ khả năng để mất, và bạn nên đảm bảo mình nhận thức đầy đủ về các rủi ro liên quan. Thông tin do Gate cung cấp chỉ mang tính chất chung chung và không xem xét mục tiêu đầu tư, tình hình tài chính hoặc nhu cầu cụ thể của bạn. Nội dung và giá cả trên trang web này không được hiểu là lời khuyên đầu tư cá nhân. Vui lòng đảm bảo bạn hiểu đầy đủ các rủi ro liên quan và tìm kiếm lời khuyên chuyên nghiệp độc lập khi cần thiết. Gate có quyền chấm dứt dịch vụ theo quyết định riêng của mình bất cứ lúc nào. Gate không chịu trách nhiệm cho bất kỳ tổn thất nào phát sinh từ việc chấm dứt đó, bao gồm cả tổn thất do đóng vị thế ở mức giá thị trường không thuận lợi hoặc thanh lý bắt buộc. Để biết thêm thông tin, vui lòng tham khảo Cảnh báo rủi ro của chúng tôi.

Tuyên bố từ chối trách nhiệm:

Gate chỉ cung cấp dịch vụ thực hiện giao dịch. Bất kỳ thông tin, báo cáo, ý kiến, bình luận hoặc tài liệu nào khác thu được từ Gate, nhân viên của Gate, các công cụ phân tích do Gate cung cấp hoặc nghiên cứu của bên thứ ba đều không cấu thành tư vấn đầu tư và không nên được sử dụng làm cơ sở cho các quyết định đầu tư. Bạn đồng ý tự mình nghiên cứu và xác minh các nguồn thông tin bên ngoài trước khi thực hiện bất kỳ khoản đầu tư nào. Bạn cũng đồng ý rằng Gate sẽ không chịu trách nhiệm đối với bất kỳ tổn thất hoặc thiệt hại nào (bao gồm nhưng không giới hạn ở việc mất lợi nhuận) phát sinh trực tiếp hoặc gián tiếp từ việc sử dụng hoặc dựa vào thông tin đó. Không có nội dung nào trong bất kỳ báo cáo nào được hiểu là lời hứa, đảm bảo hoặc chỉ dẫn rõ ràng hoặc ngầm định về lợi nhuận, cũng như không đảm bảo rằng các khoản lỗ có thể được hạn chế hoặc tránh được. Vui lòng lưu ý rằng dữ liệu liên quan đến tài chính truyền thống như ngoại hối và CFD (ví dụ: giá thời gian thực) được hiển thị trên trang này được lấy từ các bên thứ ba, chỉ được cung cấp để tham khảo và được cung cấp trên cơ sở "nguyên trạng" mà không có bất kỳ tuyên bố hoặc bảo đảm nào, dù rõ ràng hay ngầm định. Bất kỳ liên kết trang web của bên thứ ba nào được cung cấp đều không nằm trong sự kiểm soát của Gate. Gate không chịu trách nhiệm về độ tin cậy hoặc tính chính xác của các trang web bên thứ ba đó hoặc nội dung của chúng. Để biết thêm chi tiết, vui lòng tham khảo Thỏa thuận người dùng của chúng tôi.